Grammy Awards indirimbo yagaragayemo umunyarwandakazi Sherrie Silver yegukanye ibihembo byinshi

Mu ijoro ryo kuri uyu wa 10 Gashyantare 2019, amazina akomeye mu ngeri zose by’umwihariko muzika yari yakoraniye hamwe mu birori byo gutanga ibihembo bikuru mu muziki bya Grammy Awards byatanzwe ku nshuro ya 61.

Ni ibirori byari umwihariko uhereye ku bahanzi baririmbye nka Cardi B, Camila Cabello, Miley Cyrus, Katy Perry, Janelle Monáe, Post Malone, Shawn Mendes, ndetse na Alicia Keys wabiyoboye ku nshuro ya mbere.

Abahanzi barimo Childish Gambino, Lady Gaga, Kacey Musgraves na Brandi Carlile bahawe ibihembo.

Nyakwigendera Chris Cornell yahawe igihembo cy’icyubahiro ku bwa ’When Bad Does Good’ nka Best Rock Performance. Abana be babiri Toni na Christopher, ni bo bakiriye iki gihembo.

Mu bandi batsinze harimo Ariana Grande wahawe igihembo cya Best Pop Vocal Album kubera iyo yakoze mu 2018 akayita ‘Sweetener’. Ni cyo gihembo cya mbere cya Grammy ahawe; na Cardi B yahawe igihembo cy’umuhanzi ufite album nziza ya Rap aba uwa mbere mu bagore.

Akandi gashya kagaragaye muri ibyo birori ni urukundo rwinshi abahanzi beretse Michelle Obama umugore w’uwahoze ari Perezida wa leta zunze ubumwe Bwana Barack Obama wagaragaje ko ashyiigikiye abahanzi cyane cyane aba birabura kugeza aho yahamagawe ku rubyiniro maze akishimira byo mu rwego rwo hejuru

Urutonde rurambuye rw’abegukanye ibihembo bya Grammy Awards:

Record of the Year: This Is America – Childish Gambino
Album Of The Year: Golden Hour -Kacey Musgraves
Song Of The Year: This is America – Childish Gambino
Best Rap Album: Invasion Of Privacy – Cardi B
Best R&B Album: H.E.R. – H.E.R.
Best Country Album: Golden Hour – Kacey Musgraves
Best New Artist: Dua Lipa
Best Pop Solo Performance: Joanne (Where Do You Think You’re Goin’?) – Lady Gaga
Best Pop Duo/Group Performance: Shallow – Lady Gaga & Bradley Cooper
Best Traditional Pop Vocal Album: My Way – Willie Nelson
Best Pop Vocal Album: Sweetener – Ariana Grande
Best Dance Recording: Electricity – Silk City & Dua Lipa Featuring Diplo & Mark Ronson
Best Dance/Electronic Album: Woman Worldwide – Justice
Best Contemporary Instrumental Album: Steve Gadd Band – Steve Gadd Band
Best Rock Performance: When Bad Does Good – Chris Cornell
Best Metal Performance: Electric Messiah – High On Fire
Best Rock Song: Masseduction – St. Vincent
Best Rock Album: From The Fires – Greta Van Fleet
Best Alternative Music Album: Colors – Beck
Best R&B Performance: Best Part – H.E.R. Featuring Daniel Caesar

Best Traditional R&B Performance: Bet Ain’t Worth The Hand – Leon Bridges (TIED WITH) How Deep Is Your Love – PJ Morton Featuring Yebba

Best R&B Song: Boo’d Up – Ella Mai
Best Urban Contemporary Album: Everything Is Love – The Carters
Best Rap Performance: King’s Dead – Kendrick Lamar, Jay Rock, Future & James Blake (TIED WITH) Bubblin – Anderson .Paak
Best Rap/Sung Performance: This Is America – Childish Gambino
Best Country Solo Performance: Butterflies – Kacey Musgraves
Best Country Duo/Group Performance: Tequila – Dan + Shay
Best Country Song: Space Cowboy – Kacey Musgraves
Best New Age Album: Opium Moon – Opium Moon
Best Improvised Jazz Solo: Don’t Fence Me In – John Daversa Big Band Featuring DACA Artists

Best Jazz Vocal Album: The Window – Cécile McLorin Salvant
Best Jazz Instrumental Album: Emanon – The Wayne Shorter Quartet

Best Large Jazz Ensemble Album: American Dreamers: Voices Of Hope, Music Of Freedom – John Daversa Big Band Featuring DACA Artists

Best Latin Jazz Album: Back To The Sunset – Dafnis Prieto Big Band
Best Gospel Performance/Song: Never Alone – Tori Kelly Featuring Kirk Franklin; Kirk Franklin & Victoria Kelly, songwriters

Best Contemporary Christian Music Performance/Song: You Say – Lauren Daigle; Lauren Daigle, Jason Ingram & Paul Mabury, songwriters
Best Gospel Album: Hiding Place – Tori Kelly
Best Contemporary Christian Music Album: Look Up Child – Lauren Daigle
Best Roots Gospel Album: Unexpected – Jason Crabb
Best Latin Pop Album: Sincera – Claudia Brant
Best Latin Rock, Urban or Alternative Album: Aztlán – Zoé
Best Regional Mexican Music Album (Including Tejano): ¡México Por Siempre! – Luis Miguel

Best Tropical Latin Album: Anniversary – Spanish Harlem Orchestra
Best American Roots Performance: The Joke – Brandi Carlile
Best American Roots Song: The Joke – Brandi Carlile
Best Americana Album: By The Way, I Forgive You – Brandi Carlile
Best Bluegrass Album: The Travelin’ Mccourys – The Travelin’ McCourys
Best Traditional Blues Album: The Blues Is Alive And Well – Buddy Guy

Best Music Film: Quincy – Quincy Jones, Alan Hicks & Rashida Jones

Best Music Video: This is America – Childish Gambino

Best Spoken Word Album: Faith – A Journey For All: Jimmy Carter

Best Comedy Album: Equanimity & The Bird Revelation – Dave Chappelle

Best Children’s Album: All The Sounds – Lucy Kalantari & The Jazz Cats

Best Compilation Soundtrack For Visual Media: The Greatest Showman – Hugh Jackman (& Various Artists)

Best Score Soundtrack For Visual Media: Black Panther – Ludwig Göransson

Best Song Written For Visual Media: Shallow – Lady Gaga & Bradley Cooper

Best Contemporary Blues Album: Please Don’t Be Dead – Fantastic Negrito
Best Folk Album: All Ashore – Punch Brothers

Best Regional Roots Music Album: No ’Ane’I Kalani Pe’a

Best Reggae Album: 44/876Sting & Shaggy

Best World Music Album: Freedom – Soweto Gospel Choir

Best Musical Theater Album: The Band’s Visit – Etai Benson, Adam Kantor, Katrina Lenk & Ari’el Stachel

Best Instrumental Composition: Blut Und Boden (Blood And Soil) – Terence Blanchard

Best Arrangement, Instrumental or A Cappella: Stars And Stripes Forever – John Daversa

Best Arrangement, Instruments and Vocals: Spiderman Theme – Mark Kibble, Randy Waldman & Justin Wilson

Best Recording Package: Masseduction – Willo Perron, art director (St. Vincent)

Best Boxed Or Special Limited Edition Package: Squeeze Box: The Complete Works Of “Weird Al” Yankovic – Meghan Foley, Annie Stoll & Al Yankovic

Best Historical Album: Voices Of Mississippi: Artists And Musicians Documented By William Ferris

Best Engineered Album, Non-Classical: Colors – Beck

Producer Of The Year, Non-Classical: Pharrell Williams

Best Immersive Audio Album: Eye In The Sky – 35th Anniversary Edition – Alan Parsons

Best Remixed Recording: Walking Away (Mura Masa Remix) – Alex Crossan, remixer (Haim)

Best Album Note: Voices Of Mississippi: Artists And Musicians Documented By William Ferris – David Evans

Best Contemporary Classical Composition: Kernis: Violin Concerto – Aaron Jay Kernis

Best Classical Compendium: Fuchs: Piano Concerto ’Spiritualist’; Poems Of Life; Glacier; Rush – JoAnn Falletta

Best Classical Solo Vocal Album: Songs Of Orpheus – Monteverdi, Caccini, D’india & Landi – Karim Sulayman; Jeannette Sorrell

Best Classical Instrumental Solo: Kernis: Violin Concerto – James Ehnes, Ludovic Morlot, conductor (Seattle Symphony)

Best Chamber Music/Small Ensemble Performance: Anderson, Laurie: Landfall – Laurie Anderson & Kronos Quartet

Best Choral Performance: Mcloskey: Zealot Canticles – Donald Nally

Best Opera Recording: Bates: The (R)Evolution Of Steve Jobs – Michael Christie

Best Orchestral Performance: Shostakovich: Symphonies Nos. 4 & 11 – Andris Nelsons

Producer Of The Year, Classical: Blanton Alspaugh

Best Engineered Album, Classical: Shostakovich: Symphonies Nos. 4 & 11 – Shawn Murphy & Nick Squire

Facebook Comments
Share Button

Subscribe now

k

auto ads

Recommended For You

About the Author: Jean Paul Nsanzabera

Leave a Reply

Your email address will not be published.