Bebe Cool yegukanye bimwe m bihembo muri AFRIMA

Ku nshuro ya gatanu hatangwa ibihembo bya ‘All African Music Awards’ ari byo bita “AFRIMA” mu magambo ahinnye, umuhanzi Davido yatowe nk’umuhanzi w’umwaka mu gihe mu karere ka Afurika y’i Burasirazuba u Rwanda ruherereyemo Bebe Cool yegukanye igikombe agakubita inshuro Diamond.

Ibi bihembo byatanzwe mu ijoro ryo kuri uyu wa Gatandatu tariki 24 Ugushyingo 2018 mu mujyi wa Accra ho mu gihugu cya Ghana ari naho hatangiwe ibihembo binyuranye. Abanyamuziki batandatu bo muri Ghana begukanye bimwe mu bihembo bikomeye, abo ni: Sarkodie, M.naifest, Shatta Wale, Stonebwoy, KiDi, Guilty Beatz na Kuami Eugene. Nk’uko tubikesha Pulse, abahanzi bataramiye abitabiriye ibi birori ni; Wiyaala, DJ Switch, King Promise na Stonebwoy.

ALBUM OF THE YEAR

  • Betty G – Wegegta – WINNER
  • Bombino – Deran
  • Diamond Platnumz – A Boy from Tandale
  • Lartiste – Grandestino
  • Maitre Gims – Ceinture Noire
  • Mr. Leo – Love Original
  • Shekhinah – Rose Gold
  • Simi Nigeria – Simisola
  • Major Lazer & DJ Maphorisa ft Nasty C, Ice Prince, Patoranking & Jidenna US/South Africa/Nigeria – Particula
  • Nasty C & Runtown – Said
  • Revolution & Magic System – Kelly
  • Sauti Sol ft Patoranking – Melanin
  • Tiwa Savage ft Wizkid & Spellz – Ma Lo

BEST ARTIST, DUO OR GROUP IN AFRICAN CONTEMPORARY

  • Charlotte Dipanda Cameroon – Sista ft Yemi Alade
  • Davido – FIA
  • Diamond Platnumz – Sikomi
  • EX – Tsvigiri
  • Ferre Gola – Premiere Classe
  • Josey – Jour J-O
  • Kidi Ghana – Odo Remix ft Mayorkun & Davido – WINNER
  • Kizz Daniel – No Do
  • L’Algérino – Va Bene
  • Mafikizolo – Love Potion
  • Nandy – Tanzania
  • Tekno – Jogodo
  • Wande Coal – So Mi So

BEST ARTIST, DUO OR GROUP IN AFRICAN DANCE OR CHOREOGRAPHY

  • Black M – Bodyguard
  • Cassper Nyovest – Ksazobalit
  • Fally Ipupa – Ecole
  • Ferre Gola – Premiere classe
  • GuiltyBeatz, Mr. Eazi, Patapaa & Pappy Kojo Ghana – Akwaaba
  • Mr P – Ebeano – WINNER
  • Olamide – Science Student
  • 8 Rouge (Rudi Smit) – Arumtumtum
  • 9 Rythmz – Fedeti
  • 10 Shekhinah – Please Mr.
  • 11 Toofan – Affairage

BEST AFRICAN DJ

  • Afrotronix – OyO – WINNER
  • DJ Arafat – Dosabado
  • DJ Enimoney – Diet ft Tiwa Savage, Reminince & Slimcase
  • DJ Maphorisa – Midnight ft DJ Tira, Busiswa, Moonchild Sanelly
  • DJ Moh Green – Por Favor ft Magasco
  • DJ Oudy 1er – Tourner Kabato
  • DJ Spinall – Nowo ft Wizkid
  • DJ Zoumanto – Do Like I Do ft Ko-C & Mimie
  • Van – Live Your Dream ft Dub Afrika

BEST ARTIST, DUO OR GROUP IN AFRICAN ELECTRO

  • Afrotronix – OyO
  • Aminux – Ghanjibo
  • Babes Wodumo – Jiva Hezkombhede ft Duma Ntando & Mampintsha
  • Distruction Boyz – Omunye ft Benny Maverick & Dladla Mshunqisi
  • DJ Enimoney, Tiwa Savage, Reminince & Slimcase – Diet
  • DJ Maphorisa – Midnight ft DJ Tira, Busiswa, Moonchild Sanelly
  • Gold Fish – Talk to Me
  • GuiltyBeatz, Mr. Eazi, Patapaa & Pappy Kojo – Akwaaba
  • Lartiste – Mafiosa ft Carolina
  • Master KG – Skeleton Move ft Zanda Zakuza
  • Mr. Real – Legbegbe
  • Patoranking – Available

BEST AFRICAN DUO, GROUP OR BAND

  • 4Keus – Mignon Garçon ft Naza, Keblack & Dry
  • Distruction Boyz – Omunye ft Benny Maverick & Dladla Mshunqisi
  • Fnaïre – Siri Siri
  • H-Kayne – Do What You Can’t ft Khaoula
  • Mafikizolo – Love Potion
  • Mi Casa – Nana
  • Revolution – Kelly ft Magic System
  • Rythmz – Fedeti
  • Sauti Sol – Melanin ft Patoranking
  • Toofan – Money – WINNER

BEST ARTISTE, DUO OR GROUP IN AFRICAN HIP HOP

  • Black M – Mama

360 total views, 1 views today

Facebook Comments
Share Button

Subscribe now

k

auto ads

Recommended For You

About the Author: Jean Paul Nsanzabera

Leave a Reply

Your email address will not be published.